Thailand Lab International 2019 งานแสดงสินค้าและประชุมด้านเทคโนโลยี เครื่องมือต่างๆ และห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาตร์ เพื่องานวิจัย การทดลองทดสอบรวมทั้งการพัฒนาผลิตภัณฑ์ และงานบริการในทุกภาคส่วนอุตสาหกรรม โดยครอบคลุมกลุ่มเครื่องมือห้องปฏิบัติการทางวิทยาศาสตร์ ด้านสุขภาพและการแพทย์ ด้านอาหารและเครื่องดื่ม ด้านชีววิทยา ด้านสิ่งแวดล้อม ด้านเคมี และด้านพลังงานและปิโตเลียม ทั้งจากในและต่างประเทศ พร้อมเป็นเวทีแลกเปลี่ยนความรู้และเทคโนโลยี ด้านเครื่องมือวิเคราะห์ เคมีภัณฑ์ ความปลอดภัยในห้องปฏิบัติการ ตลอดจน การลงทุนด้านเครื่องมือเพื่อการ ปรับปรุงงานวิเคราะห์ตรวจสอบวิจัยและพัฒนา สำหรับห้องปฏิบัติการทุกรูปแบบ และการประชุม ความร่วมมือระดับนานาชาติมากมาย ในวันที่ 25-27 กันยายน 2562 ณ ศูนย์นิทรรศการและ การประชุมไบเทค
บริษัท พาราไซแอนติฟิค จำกัด ได้ร่วมจัดแสดงสินค้าในครั้งนี้ ภายในงานมีการนำเสนอเครื่องมือสำหรับวิเคราะห์มาจัดแสดงมากมาย ซึ่งภายในงาน มีผู้ที่สนใจเข้าเยี่ยมชมบูทมากมาย อาทิ ในส่วนผู้ใช้เองและผู้ซื้อเครื่องมือและอุปกรณ์ทางวิทยาศาสตร์ ฝ่ายจัดซื้อจากโรงงานอุตสาหกรรม เจ้าหน้าที่เทคนิคการแพทย์นักวิจัยในห้องแล็บรวมถึงกลุ่มอาจารย์ นักศึกษา
Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019
Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019 Thailand Lab 2019
บริษัท พาราไซแอนติฟิค จำกัด ในฐานะผู้ประกอบการที่ได้ร่วมจัดแสดงสินค้าและจัดสัมมนา เล็งเห็นถึงศักยภาพการเจริญเติบโตของ อุตสาหกรรมเครื่องมือและอุปกรณ์ทางวิทยาศาสตร์ และด้านเศรษฐกิจ ซึ่งเป็นหนึ่งในตัวชี้วัดความเจริญก้าวหน้า ทางด้านเศรษฐกิจและ คุณภาพชีวิตของประเทศไทยไม่ว่าจะเป็น ด้านวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี ในทุกๆกลุ่มอุตสาหกรรม สถาบันค้นคว้าวิจัย กรม- กองของภาครัฐบาลมหาวิทยาลัย และสถาบันการศึกษา ให้เกิดการพัฒนาในทุกๆด้านได้อย่างเต็มรูปแบบ
บริษัท พาราไซแอนติฟิค จำกัด ขอขอบคุณลูกค้าทั้งภาครัฐและภาคเอกชน และผู้สนใจทั่วไป ที่ให้เกียรติมาเยี่ยมชมและให้ความสนใจเครื่องมือ ตลอดจนร่วมสนุกกับกิจกรรมต่างๆ อย่างล้นหลาม