The Grand Metalex 2016 เป็นเวทีที่รวมเอาแบรนด์ระดับโลกด้านโซลูชั่นโลหะการที่ดีที่สุด ในระดับภูมิภาค เพื่อยกระดับและสร้างคณค่าในอุตสาหกรรมโลหะการของอาเซียน ซึ่งเป็นตลาดที่พร้อรองรับอุตสาหกรรมโลหะการ และการเดิบโตอย่างรวดเร็ว ณ ศูนย์การประชุมและนิทรรศการไบเทค เมื่อวันที่ 23-26 พฤศจิกายน 2559 ที่ผ่านมา
![The Grand Metalex 2016](http://www.barascientific.com/news/wp-content/uploads/2018/08/20161125_111547.jpg)
บริษัท พาราไซแอนติฟิค จำกัด บริษัทชั้นนำของประเทศ ในการนำเข้าและให้บริการแบบครบวงจร สำหรับเครื่องมือวิทยาศาสตร์ เครื่องมือทดสอบด้านวิศวกรรม สำหรับงานตรวจวิเคราะห์เพื่อ ควบคุมคุณภาพ รวมถึงงานวิจัยชั้นสูง และมีชื่อเสียงระดับนานาชาติมานานกว่า 28 ปี ได้ร่วมจัดแสดงสินค้าในครั้งนี้ โดยได้นำเครื่องมือทดสอบทางด้าน Universal Testing Machines (UTM), Energy Dispersive X-ray Fluorescence Spectrometer(EDX) และOptical Emission Spectrometer (OES) ซึ่งเป็นนวัตกรรมภายใต้แบรนด์ Shimadzu มาจัดแสดงในงานนี้
![The Grand Metalex 2016](http://www.barascientific.com/news/wp-content/uploads/2018/08/20161123_134545.jpg)
![The Grand Metalex 2016](http://www.barascientific.com/news/wp-content/uploads/2018/08/20161126_140610.jpg)
![The Grand Metalex 2016](http://www.barascientific.com/news/wp-content/uploads/2018/08/20161125_113430.jpg)
![The Grand Metalex 2016](http://www.barascientific.com/news/wp-content/uploads/2018/08/20161125_121641.jpg)